ตาราง ถ่ายทอดสด ฟุตซอล U20 ชิงแชมป์เอเชีย 2019 | 14-22 มิ.ย 62

ฟุตซอล-u20-ชิงแชมป์เอเชีย-2019-live-สด

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ฟุตซอล ยู20 ชิงแชมป์เอเชีย 2019 AFC FutsalChampions 2019 ระหว่างวันที่ 14-22 มิถุนายน 2561 นี้ ที่เมืองทาบริช ประเทศ อิหร่าน ไทย เลบานอน คีร์กิซสถาน เชียร์ไทย

ดูฟุตซอลสด โปรแกรมการแข่งขันฟุตซอล ของทัพ โต๊ะเล็กช้างศึก ฟุตซอล ชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี ที่เมืองทาบริซ ประเทศอิหร่าน ระหว่างวันที่ 14-22 มิถุนายน 2562

สำหรับ ฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย 2019 อายุไม่เกิน 20 ปี จะแข่งขันระหว่างวันที่ 14-23 มิ.ย.2562 มี 12 ทีมที่ผ่านเข้ารอบสุดท้าย ประกอบด้วย สายเอ-อิหร่าน, อัฟกานิสถาน, ฮ่องกง/สายบี-ไทย, เลบานอน, คีร์กีซสถาน/สายซี-ญี่ปุ่น, เวียดนาม, ทาจิกิสถาน/สายดี-อิรัก, อินโดนีเซีย, ไต้หวัน

โปรแกรม ฟุตซอล ยู –20 ชิงแชมป์เอเชีย 2019 ไทย

14 มิถุนายน 2019 คีร์กีซสถาน 2-4 ไทย เวลาไทย 19.30

16 มิถุนายน 2562 ไทย พบ เลบานอน เวลา 19.30

18 มิถุนายน 2562 ไทย พบ อัฟกานิสถาน เวลา

โปรแกรม รอบ 8 ทีม

คู่แรก เวลาไทย 13.30 น. อินโดนีเซีย พบ เวียดนาม

คู่สอง เวลาไทย 16.30 น. ญี่ปุ่น พบ อิรัก

คู่สาม เวลาไทย 19.30 น. ไทย พบ อัฟกานิสถาน

คู่สี่ เวลาไทย  22.30 น. อิหร่าน พบ เลบานอน

สำหรับการแข่งขัน ฟุตบอลโลกหญิง 2019  แฟนบอลสามารถติดตามการถ่ายทอดสด ทุกนัดที่ทีมชาติไทยลงทำการแข่งขัน ที่นี่ ฟรีๆ ไม่มีค่าใช้จ่าย


 

ช่องทางรับชม ถ่ายทอดสดวันนี้

ฟุตซอล ยู20 ชิงแชมป์เอเชีย 2019 ทีมชาติไทย (AFC U-20 FutsalChampions 2019)

เข้าร่วมกลุ่มดูบอลสด คลิก

กดถูกใจ/แชร์ รับชมถ่ายทอดสด ฟรี!! ไม่มีค่าใช้จ่าย

16 มิถุนายน 2019 เวลา 2:00 น.

ไทย พบ อัฟกานิสถาน

Thailand vs Afghanistan

 

ดูฟุตซอลสด >> Live i99  Live live  live

 

ผู้รักษาประตู

นายอริญชย์ สัมฤทธิ์รินทร์ (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายธีระวัตร แก้ววิลัย (แคท เอฟซี)

นายภัคพล ไชยคำนวน (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)

ตัวรับ

นายธวัชชัย ไร่รัตน์ (การท่าเรือ เอเอสเอ็ม)

นายจุตินันท์ รักษาทรัพย์ (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายณัฐศักดิ์ โพธิ (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายณัชพล แตงพลอย (ม.นอร์ธ กรุงเทพ)

ตัวข้าง

นายจรูญเดช หมื่นเที่ยง (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายกฤษณ์ อรัญสัญญาลักษณ์ (ราชนาวี)

นายณัฐดนัน สังข์สุวรรณ (กรมทางหลวง)

นายศิวกร จงกลฐากร สิงห์ (สมุทรสาคร)

นายศิกษกะ พรามอนงค์ (กรมทางหลวง)

นายสมชาย อุ๊นย่งเซ็ง (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายปิยะพันธ์ เอี่ยมวิไล (กรมทางหลวง)

สิบตรีธาดา บัวทิม (นักเรียนนายสิบ ทัพบก)

นายธนาตุล ธาดาวิโรจน์ (พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี)

ตัวเป้า

นายธนวัฒน์ เกิดบางระจัน (ธรรมศาสตร์ ยังบลัด)

นายณัฐพงษ์ จำปามูล (ม.ธนบุรี)

นายชุติพงศ์ สุรดิษอนันท์ (นนทบุรี)

นายศุภกร สังอ้ม (ราชนาวี)