โปรแกรม ฟุตบอล U16 ชิงแชมป์เอเชีย 2019 ถ่ายทอดสด 18-20-22 กย 62

ตาราง โปรแกรม ถ่ายทอดสด ฟุตบอล ชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน ยู 16 ปี รอบคัดเลือกกลุ่ม K ระหว่างวันที่ 18-22 กันยายน 2562 ร่วมเชียร์เจ้าหนูนักเตะไทย

ดูบอลสด โปรแกรมถ่ายทอดสด “ทีมชาติไทย U16” ในศึก ฟุตบอล ยู16 ชิงแชมป์อาเซียน 2019 ไทยอยู่กลุ่มเค ทีมชาติอยู่ในกลุ่ม K ร่วมกับยักษ์ใหญ่ของเอเชียอย่างเกาหลีใต้, ไต้หวัน และเมียนมา ที่รับหน้าเสื่อเป็นเจ้าภาพกลุ่ม ฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่น อายุไม่เกิน 16 ปี  “AFC U16 Championship 2019” ระหว่างวันที่ 18-222 กันยายน 2562 ย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์ ร่วมเชียร์ไทยคว้าแชมป์มาครองให้ได้

โปรแกรมฟุตบอล U16 ทีมชาติไทย เวลา ถ่ายทอดสด

18 กันยายน 2562

เกาหลีใต้ vs ไต้หวัน 15:30 น.

ไทย vs เมียนมา เวลา 18:30 น.

20 กันยายน 2562

ไต้หวัน vs ไทย เวลา 15:30 น.

เมียนมา vs เกาหลีใต้ 18:30 น.

22 กันยายน 2562

เกาหลีใต้ vs ไทย เวลา 15:30 น.

เมียนมา vs ไต้หวัน 18:30 น.

สำหรับ รอบคัดเลือก ของรายการชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี จะเป็นการหาแชมป์กลุ่ม 11 ทีม และรองแชมป์ที่มีผลงานดีที่สุด 4 ทีม ไปแข่งขันในรอบสุดท้าย ปี 2020 ต่อไป

ฟุตบอลทีมชาติไทย ยู16 ชิงแชมป์อาเซียน 2019 แฟนบอลชาวไทยสามารถติดตามรับชมการถ่ายทอดสด อัพเดทผลการแข่งขันได้ที่นี่ ดูสด

AFC U16 Championship 2019

วันพุธที่ 18 กันยายน 2019 เวลา 18:30 น.

ไทย พบ เมียนมาร์

 

ดูบอลสดที่นี่>> Live  Live  Live

กรุณารอสัญญาณ ถ่ายทอดสด


 

ลิ้งดูบอลออนไลน์ โดยมีวิธีดูบอลออนไลน์ ง่ายๆ เพียงเลือกกดลิงค์ดูบอลสดก็จะพาไปหน้าดูบอลคมชัด HD เพียงเท่านี้ท่านก็จะสามารถดูได้เลย ดูบอลผ่านเน็ตแล้ว หากลิงค์ไหนดูไม่ได้หรือกระตุกก็ให้ลองเปลี่ยนลิงค์ใหม่ดูครับ ในแต่ละคู่จะมีลิงค์ดูบอลให้เลือกดูมากมาย (ลิงค์บางคู่จะมาก่อนเวลาบอลเตะเล็กน้อย) โปรดคลิ๊กติดตาม facebook เพื่อไม่พลาดการแจ้งเวลา และช่องถ่ายทอดสด อัพเดทล่าสุด ดูสด

สมาคมฯ จึงขอประกาศรายชื่อนักกีฬาฟุตบอลชายทีมชาติไทย ชุดอายุไม่เกิน 16 ปี เพื่อเข้าร่วมเก็บตัวฝึกซ้อมและคัดเลือกนักกีฬา จำนวน 35 คน ดังนี้

1. เด็กชายธนวัตน์ แป้นทอง สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
2. เด็กชายวงศ์วรรธน์ เจริญทวีสุข สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
3. เด็กชายอดิศักดิ์ โยชะออน สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
4. เด็กชายกษิดิศ กาฬสินธุ์ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
5. เด็กชายสัพพัญญู เหิรเมฆ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟ
6. เด็กชายวรฤทธิ์ มุงคุณ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
7. เด็กชายธรรมวัตร เย็นรัมย์ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
8. เด็กชายภูมิวรพล วรรณบุตร สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
9. เด็กชายณัชพล ทูลศิลป์ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
10. เด็กชายชาญนรงค์ ด้วงพลับ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
11. เด็กชายภูมิชนก แกมกล้า สโมสรฟุตบอลทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
12. เด็กชายพรหมพิริยะ ศรีสุวรรณ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด
13. เด็กชายยศกร คมขำ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด
14. เด็กชายณัฐพล กิจพนาพร สโมสรฟุตบอลราชบุรี มิตรผล เอฟซี
15. เด็กชายสิวะ แสงสุข สโมสรฟุตบอลราชบุรี มิตรผล เอฟซี
16. เด็กชายปภาวิชญ์ ต่ออ่อน สโมสรฟุตบอลราชบุรี มิตรผล เอฟซี
17. เด็กชายธนวัฒน์ ทรายเพชร โรงเรียนบ้านนาดี
18. เด็กชายพรสวรรค์ แสนกล้า โรงเรียนบ้านนาดี
19. เด็กชายนิติศักดิ์ อนุลุน สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
20. เด็กชายพีรวุฒิ อินขาว สโมสรฟุตบอลเมืองทอง ยูไนเต็ด
21. เด็กชายชนภัช บัวพันธ์ โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
22. เด็กชายนิพิฐพนธ์ วงค์ปัญญา สโมสรฟุตบอลเลสเตอร์ ซิตี้
23. เด็กชายกษิดิ์เดช รุ่งกิจวัฒนานุกูล โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
24. เด็กชายธีร์กวิน จันทร์ศรี โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
25. เด็กชายภาคภูมิ ขุนคงมี โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
26. เด็กชายอรรถพล แสงทอง โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
27. เด็กชายสิทธา บุญหล้า โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
28. เด็กชายคคนะ คำยก โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
29. เด็กชายอนุชา โสมณวัตร์ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
30. เด็กชายมินฮาร์ท กาดีโรจน์ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
31. เด็กชายก้องภพ สร้อยรัก โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
32. เด็กชายธนวัฒน์ ศรีสวัสดิ์ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
33. เด็กชายสิรดนัย โพธิ์ศรี โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
34. เด็กชายองศา สิงห์ทอง โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
35. เด็กชายฌอน สดายุ ริชาร์ดสัน โรงเรียนบางกอกพัฒนา